Kho sách KTPTTuesday, 2024-03-19, 8:20 AM

Welcome Guest | RSS
Main | Danh ngôn về tình bạn - DIỄN ĐÀN | Sign Up | Login
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: GemyTrịnh  
DIỄN ĐÀN » Cuộc sống sinh viên » Giải trí - Tâm hự » Danh ngôn về tình bạn (Để những trái tim gần nhau hơn...)
Danh ngôn về tình bạn
GemyTrịnhDate: Thursday, 2013-10-03, 1:17 PM | Message # 1
Lieutenant colonel
Group: Moderators
Awards: 4
Status: Offline
(Tranh thủ học tiếng anh lun, hí tongue )

Đôi lúc ai đó nói một điều thật nhỏ bé nhưng lấp đầy sự trống rỗng to lớn trong trái tim ta.

Sometimes someone says something really small, and it just fits right into this
empty place in your heart.
_Angela Chase_

Trong sự cô đơn, trong đau ốm, trong bối rối- nhận thức về tình bạn khiến ta có thể bước tiếp, thậm chí ngay cả khi bạn ta bất lực không thể giúp ta. Họ ở đó là đủ rồi. Tình bạn không phai nhạt bởi không gian hay thời gian, bởi sự giam cầm của chiến tranh, bởi khổ đau hay sự im lặng. Chính trong những thứ đó mà nó bắt rễ sâu nhất. Chính từ những thứ đó mà nó nở hoa.
In loneliness, in sickness, in confusion-the mere knowledge of friendship makes it possible to endure, even if the friend is powerless to help. It is enough that they exist. Friendship is not diminished by distance or time, by imprisonment or war, by suffering or silence. It is in these things that it roots most deeply. It is from these things that it flowers.
_Pam Brown_

Đau đớn biết bao khi một người bạn ra đi - và chỉ để lại sau lưng sự im lặng.
Odd how much it hurts when a friend moves away- and leaves behind only silence.
_Pam Brown_

Một số danh ngôn khuyết danh…

Hãy nâng niu thời gian bạn có và những kỷ niệm chung...làm bạn ai đó không phải là cơ hội mà là trách nhiệm ngọt ngào.
Cherish the time you have, and the memories you share... being friends with someone is not an opportunity but a sweet responsibility.

Bạn bè là những người hiếm hoi hỏi han bạn và rồichờ để nghe câu trả lời.
Friends are those rare people who ask how you are and then wait to hear the answer.

Tình bạn giống như sức khỏe tốt, giá trị củanó ít được nhận ra cho tới khi nó đã bị đánh mất.
Friendship is like sound health, the value of it is seldom known until it is lost.

Đừng bao giờ giải thích; bạn bè thật sự không cần nó, và kẻthù đằng nào cũng chẳng tin bạn đâu.
Never explain; your real friends don't need it, and your enenmys won't believe you anyways.

Chúng ta đều là thiên thần chỉ có một chiếc cánh, và ta phải ôm lấy lẫn nhau để học bay.
We are all angles with one wing, and we must embrace each other to learn to fly.

Một người bạn cũng giống như ngôi sao bắc đẩu, bạn trông vào họ khi bạn lạc đường.
A friend is like the north star, you look to them when you lose your way.

Câu hỏi không phải là liệu bạn có sẵn sàng chết vì bạn mình không, mà là bạn có người bạn nào đáng để mình chết không?
The question is not would you die for a friend, but do you have a friend worth dying for?

Thật tuyệt diệu khi hai người lạ trở thành bạn tốt của nhau, nhưng thật buồn khi hai người bạn tốt trở thành hai người lạ.
It's really amazing when two stranges become the best of friends, but it's really sad when the best of friends become two strangers.

Nếu tôi có một ngôi sao cho mỗi lần bạn khiến tôi cười, tôi sẽ có cả bầu trời đêm trong lòng bàn tay.
If I had a star for everytime you made me smile, I'd have the whole evening sky in the palm of my hand.  shy

Bạn, là người biết đau hơn nỗi đau mà ta đang có.
Thù, là người quặn đau với niềm vui mà ta sở hữu.
Nói chung là đứa nào vớ phải mềnh đều khổ cả thôi. Hết làm tình rồi lại làm tội :">

Message edited by GemyTrịnh - Thursday, 2013-10-03, 4:20 PM

GemyTrịnhDate: Sunday, 2013-10-13, 5:39 AM | Message # 2
Lieutenant colonel
Đôi khi bạn dựng lên những bức tường không phải để ngăn người khác ở bên ngoài, mà để xem ai đủ quan tâm phá vỡ chúng.

Sometimes you put walls up not to keep people out, but to see who cares enough to break them down.

Khuyết danh

Bạn là người hiểu được quá khứ của ta, tin vào tương lai ta và chấp nhận ta như chính bản thân ta.

A friend is someone who understands your past, believes in your future, and accepts you just the way you are.

Khuyết danh

Không người nào có thể tự do trưởng thành trên đời này và có một cuộc sống hoàn hảo mà không có ít nhất một người hiểu.

No one can develop freely in this world and find a full life without feeling understood by at least one person.

Paul Tournier

Nếu có một ngày chúng ta không thể ở cùng nhau, hãy giữ tôi trong trái tim bạn, tôi sẽ ở đó mãi mãi.

If there ever comes a day when we can't be together keep me in your heart, I'll stay there forever.

A. A. Milne

Nếu có một ngày mai chúng ta không ở bên nhau... có điều này bạn phải luôn nhớ. Bạn can đảm hơn bạn tin tưởng, mạnh mẽ hơn vẻ ngoài và khôn ngoan hơn bạn nghĩ. Nhưng điều quan trọng nhất là, thậm chí dù chúng ta xa cách nhau... tôi sẽ mãi ở bên cạnh bạn.

If ever there is tomorrow when we're not together... there is something you must always remember. You are braver than you believe,
stronger than you seem, and smarter than you think. But the most important thing is, even if we're apart... I'll always be with you.

A. A. Milne

Đừng bao giờ quên tôi, bởi nếu tôi nghĩ bạn sẽ quên tôi, tôi sẽ không bao giờ ra đi.

Never forget me, because if I thought you would, I'd never leave.

A. A. Milne

Trách bạn kín đáo nhưng khen bạn công khai.

Reprove your friends in secret, praise them openly.

Publilius Syrus

Bạn trong cơn hoạn nạn mới là bạn chân tình.

A friend in need is a friend in deed.

Ngạn ngữ

Sự giàu sang tạo nên bạn bè và sự hoạn nạn thử thách họ.

Prosperity makes friends and adversity tries them.

Khuyết danh

Những người bạn tốt thật sự khó tìm, khó rời xa và không thể quên.

Truly great friends are hard to find, difficult to leave, and impossible to forget.

Khuyết danh

Cho dù chúng ta đã thay đổi và đều tìm được chỗ của mình trên thế giới này, chúng ta đều biết khi lệ rơi và nụ cười lan tỏa trên gương mặt, chúng ta sẽ đến với nhau, vì dù thế giới điên cuồng này có đưa ta đến đâu, không gì sẽ thay đổi tới mức chúng ta không còn là bạn nữa. :)

Even though we've changed and we're all finding our own place in the world, we all know that when the tears fall or the smile spreads across our face,
we'll come to each other because no matter where this crazy world takes us, nothing will ever change so much to the point where we're not all still friends.

Khuyết danh

Nói chung là đứa nào vớ phải mềnh đều khổ cả thôi. Hết làm tình rồi lại làm tội :">

Message edited by GemyTrịnh - Sunday, 2013-10-13, 5:48 AM

GiaoxdDate: Tuesday, 2013-10-15, 8:06 PM | Message # 3
Private
Group: Users
Awards: 1
chị sưu tầm mấy câu này ở đâu thế ạ up

GemyTrịnhDate: Thursday, 2013-10-17, 11:12 AM | Message # 4
Lieutenant colonel
Hehe, hum trước chị lục tìm trong máy thấy có mấy câu hay hay từ hồi còn say mê nên up lên cho mọi người cùng đọc :">

DIỄN ĐÀN » Cuộc sống sinh viên » Giải trí - Tâm hự » Danh ngôn về tình bạn (Để những trái tim gần nhau hơn...)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

Copyright MyCorp © 2024